เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ลูกทุ่งปีใหม่

<< < (2/6) > >>

สายัณห์:
สวัสดีปีใหม่ครับพี่สมภพและชาวบ้านเพลงไทยทุกท่าน ปีใหม่นี้ขอให้ทุกท่านมีแต่ความสุขสมหวังในทุกสิ่ง เจอะเจอกับสิ่งดีๆใหม่ๆ ตลอดไป แต่อย่าลืมเพลงเก่าๆกันนะครับ

อาคม ดอนเมือง:

มาขอลุ้น ขอเล็ง เพลงไรบ้าง  เผื่อมีทาง ไปปลดปล่อย นับถอยหลัง
  ถึงปีเก่า ผ่านไป แต่ใจยัง   เปี่ยมมนต์ขลัง ดังเพลงเก่า ไม่เฉาเลย อิ อิ

ขอบคุณมากนะครับคุณสมภพ ขอให้ท่านและสมาชิกบ้านเพลงไทย
ทุกท่าน จงมีแต่ความสุขความเจริญตลอดปีใหม่นี้และตลอดไปนะขอรับ
                           :72

สุรชัย:
อยากรู้ว่ามีเพลงอะไรบ้างครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
อาศัยเพลงของคุณสมภพทั้ง 14 เพลงนี้ ขอให้แฟนเพลงและสมาชิกบ้านเพลงไทยทุกท่าน  จงประสบแต่ความสุข  เนื่องในเทศกาลขึื้นปีใหม่ 2561 นี้  คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา  กิจการงานเจริญรุ่งเรื่อง  เงินทองไหลมาเทมา  อายุยืนอย่างน้อยเกิด 100 ปี  ทุกผู้ทุกคน เทอญ!

สมภพ:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์  พัทลุง ที่ ธันวาคม 28, 2017, 05:06:57 PM ---อาศัยเพลงของคุณสมภพทั้ง 14 เพลงนี้ ขอให้แฟนเพลงและสมาชิกบ้านเพลงไทยทุกท่าน  จงประสบแต่ความสุข  เนื่องในเทศกาลขึื้นปีใหม่ 2561 นี้  คิดสิ่งใดขอให้สมความปรารถนา  กิจการงานเจริญรุ่งเรื่อง  เงินทองไหลมาเทมา  อายุยืนอย่างน้อยเกิด 100 ปี  ทุกผู้ทุกคน เทอญ!

--- End quote ---

ขอขอบคุณพี่สัมพันธ์และเพื่อนสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ ผมตั้ใจเอาเพลง "ชายพเนจรอวยพร - ชาย ชาตรี" ขึ้นมาเป็นเพลงตัวอย่างเพื่ออาศัยคำร้องจากเพลงนี้สื่อถึงทุกท่าน ขอให้สุขสมปรารถนาตลอดปีให่ที่กำลังจะมาถึงในอีกสามวันข้างหน้านี้ทุกท่านครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version