เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เพลงลูกทุ่งสงกรานต์

<< < (3/8) > >>

สมภพ:

--- อ้างจาก: สามเค ที่ เมษายน 02, 2018, 12:40:51 PM ---สงกรานต์ปีก่อน อภิชาติ พรสุพรรร
สั่งน้องกลับสงกรานต์ ศักดิ์ดาว เพชรสุวรรณ
คิดถึงสงกรานต์ พิณทิพยื เดือนฉาย
คอยวันสงกรานต์ แทน นครปฐม
เทพีสงกรานต์  สมพร เมืองลับแล

--- End quote ---

สองเพลงนี้ผมไม่มี ถ้าจะกรุณาก็จะเป็นพระคุณยิ่งครับ

สุรชัย:
เพลงลูกทุ่งสงกรานต์ ยิ่งค้นหา ก็ยิ่งพบมากขึ้น มีหลายๆบทเพลงที่ยังไม่มีครับ

สมภพ:
ผมไปค้นในโกดังได้มาอีก 8 รวมกับที่คุณสุรชัยให้มาอีกสาม รวมเป็น 11 เพลงครับ กำลังทำอยู่

โต:

เพิ่มเติมอีก4เพลงครับ...

--ขึ้นเหนือเมื่อสงกรานต์ - ระพิน ภูไท
--สงกรานต์ - สุรชัย สมบัติเจริญ
--สงกรานต์บ้านเรา - แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์
--ดิงดอง (วันสงกรานต์) - กาเหว่า เสียงทอง

สมภพ:
เพิ่มเติมอีก 11 เพลงครับ คุณสุรชัยสมทบมาสามเพลง คือเพลง สงกรานต์ - สุรชัย สมบัติเจริญ พบน้องวันสงกรานต์ - ยอดรัก สลักใจ และ รำวงสงกรานต์ - ศรีไพร ลูกราชบุรี ร้องคู่กับคุณละอองดาว โสธรบุญ บอกได้เลยว่าเพลงหลังนี่มาแบบคาดไม่ถึงจริงๆ ถึงแม้จะเสียงไม่ดีนักก็ยังพอมีให้ได้ศึกษากันครับ ขอบคุณคุณสุรชัยด้วยครับ ลิงคผมเอารวมไว้ที่ต้นกระทู้เลยนะครับ ซ่อนไว้ที่เดียวกันเลย

รายชื่อเพลงที่เพิ่มเติมครับ

พิมพา พรศิริ - เสียรักวันสงกรานต์ (3:06)
แมงตับเต่า - กลอนบุญสงกรานต์ (3:28)
พิมพา พรศิริ - ใกล้แล้วสงกรานต์ (2:59)
พิมพา พรศิริ - เถิดเทิงสงกรานต์ (2:42)
ยอดรัก สลักใจ - พบน้องวันสงกรานต์ (2:41)
ยอดรัก สลักใจ - พบน้องวันสงกรานต์ (2:41)
รำวงสงกรานต์ - เทพพร เพชรอุบล & อังคนางค์ คุณไชย - รำวงสงกรานต์ (3:18)
ศรีไพร ลูกราชบุรี & ละอองดาว โสธรบุญ - วันสงกรานต์ (3:32)
สุรชัย สมบัติเจริญ - สงกรานต์ (3:54)
สุรชัย สมบัติเจริญ - สงกรานต์ (3:54)
เสรี รุ่งสว่าง - สงกรานต์ของเก่า (3:24)
เสรี รุ่งสว่าง - สงกรานต์บ้านเรา (3:33)
เสรี รุ่งสว่าง - สัญญารักวันสงกรานต์ (5:44)

สรุปตอนนี้ได้ 52 เพลงแล้ว ส่วนเพลงที่ยังไม่มีไฟล์ เพื่อนสามชิกท่านใดจะกรุณาส่งมาถึงผมได้เลยนะครับ จะได้เอามาปรับปรุงสภาพสักนิด ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ และขอบคุณทุกท่านที่บอกเบาะแสรายชื่อเพลงมาด้วยนะครับ เยอะจริงๆ

ส่วนเพลงที่ยังไม่มีไฟล์ ตอนนี้ยังขาดอีก 5 เพลง ได้แก่

สงกรานต์บ้านนา   ผ่องศรี  วรนุช
ขึ้นเหนือเมื่อสงกรานต์ - ระพิน ภูไท
สงกรานต์บ้านเรา - แสงสุรีย์ รุ่งโรจน์

ใครมีรายชื่อเพลงอะไรเพิ่มเติมได้นะครับ ส่วนเพลงที่เกี่ยวกับการละเล่นแบบไทย จะแยกไว้อีกกระทู้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version