เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เพลงลูกทุ่งสงกรานต์

<< < (2/8) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
คุณสมภพรวบรวมเพลงวันสงกรานต์ไว้เยอะมาก เกือบครบ ยังขาดบ้างไม่กีเพลง  ผมมีรายชื่อเพิมเติมเล็กน้อย
1.สงกรานต์บ้านนา   ผ่องศรี  วรนุช
2.เถิดเทิงสงกรานต์  พิมพ์พา  พรศิริ

ที่ชื่อไม่ตรง แต่เนื้อหาเกี่ยวกับสงกรานต์  เช่น
1.หนุ่มนารอนาง   ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
2.สาริกาคืนถิ่น     ผ่องศรี  วรนุช
3.กุหลาบเมาะลำเลิง  รุ่งเพชร  แหลมสิงห์
4.กุหลาบรามัญ   ทรงพันธ์  ขวัญพูล+พนม  นพพร
5.รอทั้งปี  ศรชัย  เมฆวิเชียร
6.สงกรานต์   นกแล

ขุนเขา แม่แจ่ม:
ขอบคุณ ท่านสมภพ รวบรวมมาเป็นที่เรียบร้อย  เข้ากับรรยากาศ เลยครับ   รวบรวมมาได้จังหวะ  ขอบคุณมากๆครับ    :teentob: :teentob: :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สมพร เกาะยอ:

เป็นกลุ่มเพลง ที่ ได้ฟังทุกปี และนำมาเปิด เพื่อให้ทันกับเทศกาลเสมอ ๆ
   ไม่ตกรุ่น ไม่ล้าสมัย นะครับกับเพลงเกี่ยวกับสงกรานต์ไทย
     ขอบคุณมากครับคุณสมภพ ที่พยายามรวบรวมมาฝาก เป็นความพยายามมาก ๆ จริงๆ

จรกา:
ใกล้สงกรานต์ รวมเพลงสงกรานต์เป็นที่ต้องการ ถึงจะมีอยู่บ้างก็ไม่กี่เพลง ขอบพระคุณทุกท่านครับที่เอื้อเฟื้อ

สามเค:
สงกรานต์ปีก่อน อภิชาติ พรสุพรรร
สั่งน้องกลับสงกรานต์ ศักดิ์ดาว เพชรสุวรรณ
คิดถึงสงกรานต์ พิณทิพยื เดือนฉาย
คอยวันสงกรานต์ แทน นครปฐม
เทพีสงกรานต์  สมพร เมืองลับแล

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version