กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกรูปดาราหนังไทยยุคเก่าๆ ที่ท่านเห็นว่า"สวย-หล่อที่สุด"..มาโพสต์กันครับ  (อ่าน 8910 ครั้ง)

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
     คือ เป็นภาพที่ท่านเห็นว่า ถ่ายรูปออกมาได้ดีมากๆ ....
                         ส่งเสริมให้ดูเป็นคนสวย คนหล่อได้อย่างมากๆ น่ะครับ

1. นัยนา ชีวานันท์

2.ไชยา สุริยัน

(ขอบคุณเจ้าของภาพทุกภาพครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2013, 11:12:04 AM โดย ลือ »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

จารุ

• บุคคลทั่วไป

จารุณี สุขสวัสดิ์

ทูน หิรัญทรัพย์

สาวิตตรี สามิภักดิ์

สรพงษ์ ชาตรี
ขอขอบคุณเจ้าของภาพครับ

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่

ทุกท่านสวย หล่ออยู่แล้ว เอาเป็นว่าหารูปที่ดูแปลกตา ไม่ค่อยได้เห็น
มาลงให้ดูดีกว่า
รูปแรก มิตร ชัยบัญชา ในอิริยาบทแปลกตา
รูปสอง ไชยา สุริยัน จาก "ดาบคู่สะท้านโลกันต์" เป็นภาพยนตร์จีนกำ
          ลังภายในที่  มิตร ชัยบัญชา รับไว้แต่เสียชีวิตซะก่อน  ผู้สร้าง
          จึงเลือกไชยามาแสดงแทน
รูปสาม  เพชรา เชาวราษฎร์ จาก"ดาบคู่สะท้านโลกันต์" เช่นกัน
รูปสุดท้าย  สุทิศา พัฒนุช จาก "จงอางผยอง"

ขอบคุณท่านเจ้าของภาพทุกท่านไว้ ณ ที่นี้อย่างสูง

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

ลือ

• Thank You
1.โห...คุณจารุ
      ขนมาทั้งจารุณี 1. และ จารุณี 2. เลยนะครับ
2. คุณภิรมย์ครับ
      รูปมิตร ท่าสูบลมจักรยานเจ๋งจริง ไม่เคยเห็นครับ
          รูปไชยา ถ้าไม่บอก ไม่รู้นะครับ นึกว่าพระเอกจีน

3. งั้น ไม่ยอม....เอา นัยนา ชีวานันท์ มาประชันอีกทีครับ
        รับรอง รูปนี้ สวย สมกับที่ สมบัติ เมทะนี ออกปากชมว่า
      "นางเอกที่ผมเห็นว่าสวยที่สุด คือ นัยนา ชีวานันท์....มองมุมไหน ก็สวย "

(ขอบคุณเจ้าของภาพครับ)

จารุ

ผมก็ไม่ยอมครับ 555
พุ่มพวง
ภัทรา
จารุณี
สุพรรณษา
นัยนา
เนาวรัตน์
ขอบคุณเจ้าของภาพครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
     พระเอกสมัยก่อนต้อง มิตร ชัยบัญชา ครับคือฮีโร่ผมเลย(รวมถึงเดี๋ยวนี้) โดยเฉพาะแอ๊คท่าแต่งเครื่องแบบแบกถุงทะเลอย่างงั้น...  ส่วนนัยนา ชีวานันท์ สวยหวานขวัญใจจริงๆในยุคกลางๆ แม้ว่าตอนนี้เธอจะอำลาวงการไปเป็นคุณนายตำรวจแล้วก็ตาม 
    จารุณี สุขสวัสดิ์ ชอบในหนังบ้านทรายทองครับ แต่ตัวจริงเธอจะนิสัยห้าวๆสักหน่อย
    เนาวรัตน์ ยุกตะนันต์ เคยเจอตัวจริงตอนสาวๆสมัยเริ่มดังใหม่ๆ ที่อนุสาวรีย์ชัยฯ สวยมากครับ ผิวพรรณแบบขาวอมชมพูเลยครับ
    ส่วนคุณอาว์สรพงษ์ ชาตรี สุภาพบุรุษนิสัยดีชอบทำบุญครับ ไม่หล่อแต่เท่ห์แมนมากๆครับ

ลือ

• Thank You
1.ขอบคุณคุณจารุอีกรอบครับ...เซ็ทนี้ ถูกใจนัยนา และสุพรรษา เป็นพิเศษครับ
2.เอาข่าวนัยนามาฝากคุณเผ่าพงษ์หน่อยดีกว่าครับ...
   (จากเว็บของ "ไทยฟิล์ม ฟาวเดชั่น".....อ่านฟรีครับ (แต่เดี๋ยวนี้ต้องเป็นสมาชิกเท่านั้นถึงจะโพสต์ได้)
        ลิ้งค์-เผื่ออยากอ่านแก้เหงาครับ   http://www.thaifilm.com/forum.asp 
      เข้าไปแล้ว ....หาคลิกคำว่า show all ที่เลขระบุหน้า....แล้วไล่เลือกอ่านจากหัวข้อ
          จะเร็ว และทันใจกว่าครับ                   

(ขอบคุณเจ้าของภาพ)
         คุณนัยนา ณ ยุคหลังๆมานี้ เป็นม่าย สามีเสียไปแล้วครับ เลี้ยงลูกเองจากรายได้หอพักให้เช่า และอ้วนมาก
      คุณนัยนาเคยหวนกลับมาเล่นหนัง ละคร....แต่ไม่แตกฉานเรื่องอ่านบท...เลยได้เล่นแค่เป็นคนใช้ ทหารยักษ์หญิง..ฯลฯ ในหนังจักรๆ วงศ์ๆ
             จึงเหมือนว่า จะเลิกเล่นไปแล้วครับ

จารุ

ข่าวคุณนัยนาผมอ่านหลายรอบแล้วครับ

พีระ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 559
  • Thank You
  • -Given: 253
  • -Receive: 559
รู้สึกว่าป๋าลือจะชอบนัยนาเป็นพิเศษ ผมก็เช่นกันครับ ผมชอบนัยน์ตาของเธอ มันสวยซึ้งดีครับ

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่

เห็นพาดพิงถึงบ่อยมาก เลยเอามาให้ดู รูปนี้จากภาพยนตร์ "โอ้  ลูกรัก"

จากเรื่อง  "ปล้นอเมริกา"  จำได้มั๊ยว่าใคร..

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

ลือ

• Thank You
1.รูปบน จำได้หมดครับ
        นัยนา ชีวานันท์ -สมบัติ เมทะนี  -ด.ญ.อัญญารัตน์ฯ-พิศมัย วิไลศักดิ์
2.รูปล่าง....
        นึกไม่ออกครับ... แต่หน้าคล้ายๆเนาวรัตน์ ยุกตะนันท์

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617

รูปสาวนุ่งน้อยห่มน้อยในเรื่อง..ปล้นอเมริกา....ไม่รู้ว่าเป็นใคร...
......ส่วนเรื่องราวของ อดีตนางเอกสาวสวยนครสววรค์....รู้จักเธอครั้งแรกครั้งที่แสดงหนังกับ-ขุนแผนอยุธยา-สรพงษ์ ชาตรี(สรพงษ์เป็นพระเอกเรื่องแรกสุด...ก่อนหน้านั้นเฮียแกเล่นหนังแล้วแต่ไม่ใช่พระเอก)ราวปี2515....และต่อมามีข่าวครึกโครมมาตลอดเฮียเอกสนใจนัยนาอย่างแรง...แต่คุณแม่จี่(.น.ส.พ.เรียกว่าคุณแม่สรจี่)ปกป้องลูกสาวอย่างดีเยี่ยม..และต่อมาไม่นานหวยก็มาออกที่.ร.ต.ท.บุญยิ่ง จันคณา(ยศในสมัยนั้น...น่าจะยศนี้....นานมากจนลืมแล้ว)......ส่วนสามีเสียชีวิตในยศ.พ.ต.ท.หรืองัยนี่แหละ....นัยนา มีลูกสาวลูกชายที่เรียนเก่งทำงานแล้วข้อมูลตามคลิปด้านล่าง ครับ

ต้นทางภาพและ ข่าวhttp://www.taemartgroup.com/committee03.html

ภคอร จันทรคณา
 ป.โท สาขาวิชาการสอนภาษาอังกฤษ คณะศิลปศาสตร์ มหาวิทยาลัยเอแบค (ปี พ.ศ.2550 – พ.ศ.2552)
กรรมการผู้จัดการบริษัท ที.เอ.อี. มาร์ท กรุ๊ป จำกัด

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • Thank You

จำชายเสื้อขาวได้ใหม....หมอซ้ง-ทรงวิทย์ จิรโศภิน งัยล่ะ

ปัจจุบันทรงวิทย์เป็นผู้บริหารบริษัท มีเดีย ออฟ มีเดียส์ ผู้ผลิตรายการโทรทัศน์

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
-

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
"คุณเหมยขาบ" หล่อแบบหนุ่มเชื้อสายมังกรน่ะครับ ไปทัวร์เมืองจีนกันเหรอครับ

• Thank You
เหอๆๆ...ก๊อปรูปของคนอื่นมาครับ....
.....

-