เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

วันชนะ เกิดดี ลูกทุ่งมาตรฐาน ชุด รักน้องก่อนใคร

(1/3) > >>

สุธา:
ขอบคุณเจ้าของครับ

รักน้องก่อนใคร
ต่างคนต่างช้ำ
รู้ใจวันจาก
จำเอ๋ยจำปี
รู้แล้วๆ
วาสนาคนจน
จองไว้ชาติหน้า
ขอแค่ฝัน
แซวคนสวย
ค่ำนี้นอนฝัน
รักสาวผมยาว
ผู้ชายจะแพง

บ่าวรักษ์:
ขอบคุณครับ เพลงที่วันชนะ เกิดดีร้อง หายากอีกหนึ่งศิลปินครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สัมพันธ์ พัทลุง:
ผมมีเทปเขาอยู่ม้วนหนึ่ง ในสมัยที่ใช้ชื่อ ทศพล  หรือ ทศพร อะไรสักอย่างจำไม่ค่อยได้แล้ว เป็นชื่อแรกก่อนจะเปลี่ยนมาใช้ วันชนะ เกิดดี

ดรีม:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์  พัทลุง ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2019, 11:31:52 AM ---ผมมีเทปเขาอยู่ม้วนหนึ่ง ในสมัยที่ใช้ชื่อ ทศพล  หรือ ทศพร อะไรสักอย่างจำไม่ค่อยได้แล้ว เป็นชื่อแรกก่อนจะเปลี่ยนมาใช้ วันชนะ เกิดดี

--- End quote ---
ทศพร ธนพล ครับอาจารย์ ปกสีชมพู/แดง นี่แหละครับ ผมเคยซื้อมา :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สุธา:

--- อ้างจาก: สัมพันธ์  พัทลุง ที่ กุมภาพันธ์ 18, 2019, 11:31:52 AM ---ผมมีเทปเขาอยู่ม้วนหนึ่ง ในสมัยที่ใช้ชื่อ ทศพล  หรือ ทศพร อะไรสักอย่างจำไม่ค่อยได้แล้ว เป็นชื่อแรกก่อนจะเปลี่ยนมาใช้ วันชนะ เกิดดี

--- End quote ---

ทศพร ธนพล ครับ (คุณดรีมแจ้งแล้วครับ) ของค่าย FS น่าจะมีออกมาราวๆ 2-3 ชุด ครับ เพลงโปรดผมก็คงเป็นเพลง รวยแล้วสิท่า ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version