เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ใจเต้น - สังข์ทอง สีใส

(1/2) > >>

สมภพ:
 ลุงสามเคถามหาเมื่อวานนี้ บอกว่าได้แผ่นมาแล้วยังไม่ได้ริป ขอฟังก่อน เลยจัดให้ลุงไปแบบเต็มบรรทัดแล้วก็เอามาเผื่อสมาชิกบ้านเพลงไทยด้วยครับ

:z1: :z1:

ดรีม:
"ใจเต้นตึกตัก..." หาฟังยากครับ ข้อมูลเพลงนี้ไม่รู้แผ่นตราอะไร แต่อาจจะก่อนเข้าคุก ขอบคุณครับ

โต:

สัมพันธ์ พัทลุง:
**ใจตึกตัก ตึกตัก โอ้แม่ยอดรักนัองมาเดินเล่น  เข้าไปทักกับแม่เนื้อเย็น หัวใจพี่เต้นตึกตัก ตึกตัก..
เป็นเพลงที่ไพเราะมาก ๆ อีกเพลงหนึ่งของสังข์ทอง  สีใส  ประกบอยู่ในแผ่นเดียวกันกับเพลง
ไข้ใจ ของ แมน  เนรมิตร   เป็นผลงานการประพันธ์ของ ป. เทียนสุวรรณ ทั้ง 2 เพลง

สุรชัย:
 ใจเต้น - สังข์ทอง สีใส ขอสะสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version