กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้เรื่องนี้ไหมครับ  (อ่าน 4837 ครั้ง)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
มีใครรู้เรื่องนี้ไหมครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 12:24:00 AM »
   ผมคิดว่าในวัยเด็กของผู้ที่มีอายุเลยหลักสี่บางเขน ไปถึงหลักห้ารามัน ยะลา ไปแล้ว คงจะเคยฟังรายการ "นิทานขำขัน" เล่าโดยอีตาเกษม ฉายพันธ์ ทางสถานีวิทยุเอเอ็มกันมาไม่มากก็น้อย  ส่วนใหญ่จะมีรายการประมาณ 10.00 - 12.00 น. วันอาทิตย์ แต่ผมค้นหาประวัติความเป็นมาไม่เจอ ใครรู้บ้างครับช่วยบอกที

จรีพร

• เก่าแก่มานมนาน
  • กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1809
  • Thank You
  • -Given: 903
  • -Receive: 1809
  • ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน
Re: มีใครรู้เรื่องนี้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 02:15:03 AM »

พร ไม่มีประวัติ อีตาเกษม ฉายพันธ์ หรอกค่ะ มีแต่รูป (คนกลาง)
ต้องขอขอบคุณ คุณพี่บุญมา เว็ป SAKIDJAI ค่ะ

:35 :35 :35

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2013, 07:25:17 AM »
  ผมก็รู้จัก ทั้งที่อายุวันนี้ เพิ่งย่างเลขสาม....
          1.ได้เห็นรูป จากคุณพรละ
          2.และ ตอนมาแชทฟังเพลง ทั้งลูกทุ่ง หรือลูกกรุง  คุณเผ่าพงษ์สามารถขอฟัง...
             2.1-ขำขันของคุณเกษม ฉายพันธ์....
         (ที่เล่าจบ จะหัวเราะ และมีเสียงดนตรี ทำนองเพลง"บ้านเรือนเคียงกัน"ของชาย เมืองสิงห์ต่อท้าย)
            2.2 -ขุนเต่อ แม่ใส่ไส้  (ไม่แน่ใจว่ามีหรือปล่าว)
            2.3 -ประกาศโฆษณาเก่าๆ เช่น เพลงแป้งน้ำพรรณงาม ที่ร้องโดย สวลี ผกาพันธ์(แป้ง -น้ำดี มีชื่อพรรณงาม...)
         หรือ ถ่านไฟฉายตรากบ...ห้างนาฬิกา ฯลฯ
               แทรกระหว่างการขอฟังเพลงได้ครับ จากทุกพีเจ(โปรแกรม จ๊อกกี้)....ไม่ว่า คุณน้องนา(ชญาดา)/คุณภพ/พี่ธง/คุณกรุ...ทุกท่านมี
             ขอแค่ว่า ดึกๆ สักหน่อยละกันครับ....

3. ผมเอาคลิป "ขำขัน อีตาเกษม ฉายพันธ์ ตอน คนไม่เต็มบาท" จากยูทูป มาฝากครับ

<a href="http://www.youtube.com/v/LHdRrlTBDTw?version=3&amp;amp;hl" target="_blank" class="new_win">http://www.youtube.com/v/LHdRrlTBDTw?version=3&amp;amp;hl</a>
   (ขอบคุณ คุณ  Ton Ladprao และ youtube ครับ)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2013, 01:26:18 PM »
ไปเจอรูปเลยเอามาร่วมสนุก..

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2013, 01:11:49 PM »
คุณเหมยขาบช่วยอธิบายภาพหน่อย...ดิ