หอเกียรติยศ > เพลิน พรหมแดน

ฝากเพลง เพลิน พรหมแดน ให้คุณเหมยขาบ 9 เพลง

<< < (3/11) > >>

สุรชัย:
ขอเข้ามาดูด้วยครับ ว่ามีเพลงอะไรบ้างครับท่านสมพร แต่ขอขอบคุณมากครับ

ลุงชัยนรา:
เห็นมีคนมุงกันเยอะ ขอเข้ามาสุมหัวมั่งนะท่านสมพร. ขอบคุณมากๆ ครับ

สายัณห์:
ไม่รู้เพราะมองไม่เห็น เมื่อไม่เห็นก็ต้องดู เพื่อจะได้รู้ว่ามีไรบ้าง ขอบคุณพี่สมพรมาก ถึงมีแล้วก็คงไม่ส่งคืนหรอกพี่

น้องนางบ้านนา:
ขออภัยทั่นสมพรและสมาชิกที่มาร่วมสนุกทุกทั่น...
....ข้าน้อยเพิ่งกลับมาจากการเข้าค่าย-ดีท๊อคตับ-ในเครือสันติอโศกมา(6คืน7วัน....ที่ชุมชนวัดถํ้าผาจมแม่สาย )....
...เพิ่งเห็นกระทู้นี้....ชอบเพลงเพลินมาตั้งแต่ยุคแรกแล้ว...สมัย251*กั่วๆแล้ว.......และเคยมีโอกาศไปดูหางเครื่องวงเพลินแก้ผ้าด้านหลังเวที....เพราะค่าบัตรเขายุคนั้น60บาท ไม่มีเงินซื้อเลยไปหลังเวทีดูสาวแก้ผ้า.... (บัตรราคานี้ในช่วงนั้นที่จำดั้ยว่ามีวงลูกทุ่งครอบครัว-สมบัติเจริญ-ที่นำโดยคุณแม่ศรีนวลสมบัติเจริญ....อีกวงหนึ่ง).....
......ขอบคุณในนํ้าใจท่านสมพรมากมายครับ....
..

น้องนางบ้านนา:
จำได้ว่าสมัยก่อนเคยฟัง-ประกอบ ชัยพิพัฒน์-เล่าเรื่องวงการลูกทุ่ง..
....เหมือนจะเอ่ยถึงรักแรกพบของเพลิน(กับเมียคนนี้-ศกุนตลา-)ด้วย...
...ท่านใดรู้บ้างว่าไปรู้จักกันครั้งแรกตอนไปแสดงที่งานใหนครับ(ในความจำอันเลือนลางน่าจะออกมาในแนวนี้).....
...ขอบคุณในข้อมูลล่วงหน้าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version