สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

เช้ามา....ปรุงอุราวันใหม่ให้ชื่นแช่ม...

<< < (4/5) > >>

ลือ:
 ขอบคุณพี่ชัย และคุณโกมลครับ

1.ที่คุณโกมลบอกมา ถูกต้องครับ ดัชชุนด์มีเชื้อสายทางเยอรมัน ชอบล่าสัตว์ตามพื้น
         ของผม... ใช้วิธีจองซื้อลูกหมาดัชชุนด์ตัวผู้ ที่ร้าน"น้ำปิงปศุสัตว์"ในตัวเมืองเชียงใหม่ครับ...
     ตัวละ 2000   ......มีมา เขาก็จะโทรให้ไปรับที่ร้าน
             เห็นว่าฟาร์มอยู่ที่เชียงรายครับ....

2.ที่จริง ผมอยากได้ดัชชุนด์สีน้ำตาลทองแดง(copper)...
                แบบตัวแรก ที่ผมซื้อมาจากจตุจักรครับ ชื่อ โปเลียน

โปเลียน(สีทองแดง/ตัวผู้)-ตายตอนอายุ 13 ปี(เมื่อซัก 7ปีที่แล้ว)
       แล้วก็ ป๊อก(ผู้/สีดำ/จากเชียงราย)-อายุ 5ปี....ตัวนี้ ยังอยู่ครับ
          และหมึก(ผู้/เชียงราย)-ที่เพิ่งตายไป ....อายุ 4 ปีเองครับ

:86 :86 :86

ยูโกะ:
ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะพี่ลือ  เข้าใจดีสำหรับคนที่มีความรักกับสุนัขตัวโปรด  โกะจำได้ตอนเด็กสมัยป.2 พอฝังมัน จุดธูปไหว้มันด้วย...(ทำไปได้)

ลือ:
ขอบคุณมากครับน้องโกะ

สมภพ:

--- อ้างจาก: ยูโกะ ที่ กรกฎาคม 01, 2013, 03:35:31 PM ---ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะพี่ลือ  เข้าใจดีสำหรับคนที่มีความรักกับสุนัขตัวโปรด  โกะจำได้ตอนเด็กสมัยป.2 พอฝังมัน จุดธูปไหว้มันด้วย...(ทำไปได้)

--- End quote ---

ของผมเมื่อปีที่แล้วนี้เอง วันเอาไปฝังที่วัดนิมนต์พระมาบังสกุลให้ด้วย เมื่อสองเดือนที่แล้วลูกมาจากกรุงเทพฯ ยังแวะเอาขนมไปวางที่หลุมให้เลย

ลือ:

ผมให้หมึกนอนหลับ ระหว่างใต้ต้นมะไฟ กับมะดันครับ
             วันนี้ ก็เอากรงเหล็ก ที่เคยเป็นโครงกางมุ้งหมาอันเก่า มาครอบให้ พอเ้ป็นสัดเป็นส่วนขึ้น
         หยิบกระถางต้นไม้จากตรงนั้น ตรงนี้ มาวางให้บนหัวนอน...

กำลังจะโพสต์...เลื่อนมา เห็นรูปน้องหมา น้องแมว ของคุณโกมลโผล่มาทักทาย
            ( เมื่อเช้า เห็นความเห็น แต่ยังไม่เห็นรูปครับ...คอมผมโหลดช้ามากนั่นเอง)
             น่ารักมากครับ... หมาอยู่กับแมวได้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version