สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ใครเป็นใคร ??

<< < (2/3) > >>

สมภพ:
ยังตอบไม่ครบ คนทางซ้าย ท่านเจ้าของบ้านครับ  :11 สวัสดีครับคุณพี่พรหมนิมิต

อาคม ดอนเมือง:

เอ ! หรือที่นั่งอยู่ตรงกลางจะเป็นท่านเทพแห่งแดนใต้ ท่าน สันติ ยะลา อ่ะครับ ?

สมภพ:

--- อ้างจาก: อาคม ดอนเมือง ที่ สิงหาคม 11, 2013, 12:21:41 PM ---   เอ ! หรือที่นั่งอยู่ตรงกลางจะเป็นท่านเทพแห่งแดนใต้ ท่าน สันติ ยะลา อ่ะครับ ?

--- End quote ---

:09 :09 คุณสันติ ยะลา เพิ่งจะิอายุ 51 อะไรจะดูหนุ่มปานนั้น

ท่านผู้อาวุโสท่านนี้ พี่สมพรเรียกท่านว่า "ลุง......" ครับ

ลือ:
1. ผมก็เหมือนพี่ชัยครับ
          ตอนยังทำงาน ชีวิตคือเส้น(line)....
     ต้องเดินทางไปนอกบ้าน ระยะสั้น-ยาวบ้าง ตามหน้าที่การงานกำหนด
             แต่พอหลังเกษียณฯ มานี้  ....ผมกำหนดชีวิตตัวเองให้เป็นจุด(point)...
     คือ ไม่ต้องขยับตัวไปไหนไกลๆอีก ....พอแล้ว
           ...สร้างบ้าน ผ่อนแบ็งค์มา
                 ออกงานมา ก็อยู่กับบ้านซะให้อิ่ม...

2. คุณอาคมครับ...
      พี่ชัย กับคุณภิรมย์ มีภาพของทั้งสองท่านในลิ้งค์กระทู้ของคุณมหา กระทู้นี้ครับ
               http://banplengthai.net/b/index.php/topic,366.0.html     

งั้น ผมขออนุญาต ยกภาพของทั้ง 2 ท่าน มาตรงนี้เลยนะครับ

" อึ๊บ..!!! 
                        หนักเอาการแฮะ... )

1.  ฝ่ายแดง:   พี่ชัย นรา

(คนยืนกลาง...
                                            ก็กลางจอภาพไงครับ)
                       หรือ อดีต ธงชัย ลูกขุนอิงค์ (มวยทหารดัง จากค่ายอิงคยุทธบริหาร ปัตตานี)
                            ปัจจุบันอายุ 63แล้ว...รัฐวิสาหกิจเกษียณ
                       แต่ความคิดอ่านของท่าน ยังแล่นฉิว ฟิตเปรี๊ยะ
                         หน้าก็ยังอ่อนเป๊ก...เพราะอยู่ริมทะเล
                    ได้กินโอเมก้า 3  จากปลาทะเลน้ำลึก ทุกวันครับ..

2. ฝ่ายน้ำเงิน:  คุณภิรมย์

(หน่มหน้าเกาหลี ที่นั่งข้างคุณแม่ ขวามือ)
                 เดาเองนะครับ ว่าอดีตท่านต้องเคยเป็นพระเอกหนังจีนสากลเก่าอย่างแน่นอน
                ปัจจุบัน นักธุรกิจส่วนตัว -ด้านค้าส่งออก แห่งเมืองเพชร
                     เจ้าตัวเคยบอกเองว่า เกิดตอนผู้ใหญ่ลีตีกลองประชุม...
                คุณภิรมย์เป็นคนเก่ง ด้านรู้จักเพลงเก่าๆ... สารคดีโบราณเด็ดๆ
                        และด้านภาษาจีนท่านนึงครับ

ส่วนพี่นพพรนั้น
           เป็นผู้ที่ผมโทรคุยด้วย... นาน และมากที่สุดในบ้าน...
      แต่ไม่เคยเห็นกันเลยนะครับ
          ทราบแต่ว่า ปัจจุบันท่านอยู่ตัวเมืองระยอง
            ท่านเป็นเพื่อนเรียนร่วมชั้นกับพระเอกเก่า อุเทน บุญยงค์
      และสนิทกันมาก พี่นพพรจึงรู้จักคุณภาวนา ชนะจิต เป็นอย่างดี
          รวมตลอดจนนักร้องดัง อย่างคุณ พนม นพพร...
               ในวัย 67-68  นี้....บอกได้แค่ว่าท่านมีเสียงพูดคล้ายพี่ธงมากๆ
         แต่พี่ธงจะพูดรัว เร็ว.....ส่วนพี่นพพร จะพูดเนิบๆ
             ว่าไป คงคล้ายพี่ธงพูด
     ตอนเหนื่อยๆ จากการดูแลธุรกิจพันล้าน โรงงานหีบน้ำมันปาล์มที่ชุมพร ของพี่ธง
                        มังฮะ....
                               55555

บอกแล้วครับ คุณอาคม .... ว่าอย่าพาดพิงให้ผมพูด หรือตอบ...
          เพราะผมพูดสั้นๆไม่เป็นครับ ติดจะอธิบายยาวเป็นรถไฟอย่างครู
                          ตามอาชีพเก่าของผม ....55
                           หวังว่า  คงไม่ถือสากันนะครับ

แต่ว่า...
                      อ้า...ขอโทษนะครับ ทุกท่าน
            อ่านที่ผมเล่ามานี้ จบแล้ว... 
           กรุณาจดลงสมุด แล้วเอามาส่งที่โต๊ะผม พรุ่งนี้เช้าด้วยนะครับ
                      และก็ อย่าลืม .... ขีดเส้นใต้ด้วยปากกาแดง
                               ด้วยนะครับ...

5555...ทิ้งนิสัยครูไม่ลงจริงๆ  ผมเนี่ยะ :76 :76

3. กลับมาที่คำถาม ของคุณหนุ่มพรหมนิมิตร กันต่อครับ
           สองท่าน(ซ้าย และกลาง)......
                 แม้คุณภพจะเฉลย บอกใบ้มาหน่อยๆ...
        ผมก็ยังไม่ทราบครับ ว่าคือท่านใด..ไม่มีฐานข้อมูลเลยครับ
         ส่วนคนขวาสุด ขอทายว่าเป็นคุณสมพร เกาะยอ ....
                    50-50 ครับ
                           ....... :49

อ้าว กำลังจะโพสต์ตอบ ...ก็มี 2 ความเห็นเข้ามาก่อนผมนิดนึง
         ขออ่านก่อนครับ..

โห...ซ้าย คือ คุณหนุ่มพรหมฯ นั่นเอง
              และคนกลาง จะคือ คุณสันติ ยะลา ผู้โ่ด่งดัง
               (มีหลายท่านที่นี่ กล่าวถึงคุณสันติ ยะลา บ่อยมากครับ)...

อ้าว....คุณภพโผล่มาบอกว่าไม่ใช่คุณสันติ ยะลาอีก
                 ไงก็ ขอสวัสดีกับทั้งสองท่านก่อนเลยครับ

:61 :61 :61 :61               

อาคม ดอนเมือง:

ขอเดาอีกหนึ่งทีคนนั่งกลางคงจะเป็นท่านกรุฯ ของพวกเรา (รึเปล่า?)
  ..อิ อิ อิ ถ้าเดาผิดขออภัยด้วยนะครับ คือผมเดาไม่ค่อยเก่ง อ่ะครับ
                             :72

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version