สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

เปิดตำรับเพลงสัปดน ตอนที่ 2

<< < (3/4) > >>

ภิรมย์:
   รู้สึกแปลกใจเป็นอย่างมาก ผมก็อยู่ของผมดีๆ แต่ทำไมต้องมี
ผมไปยุ่งเกี่ยว หลายเพลงด้วยสิ
   ว่าแต่ครูเอื้อ ท่านทราบได้อย่างไรว่าคืนนั้นผมไปแนบซบเนาว์
เคล้าคลอพ้อพลอด...อะไรกับใครอยู่

ลือ:
 :65 :65 :65 :65
    "......เคล้าคลอพ้อพรอดภิรมย์ " 
            เจอ rate r เข้าอย่างจังครับคุณภิรมย์.... ในเพลงสุนทราภรณ์

อีกเพลงก็ไม่เบานี่ครับ
    "โอ้เคยภิรมย์ สุขสมจินต์...."

:61 :61 :61

ชญาดา:
เพลงขอให้เหมือนเดิม มีเฮ...........55555555555  คำว่า ภิรมย์ ไปอยู่ในเนื้อเพลงนี้เสียด้วย ค่ะ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
       -1. "รัมมี่"(Rummy) คือเกมไพ่จับคู่ มีหลายแบบด้วยกัน...
       -2. และ ไพ่รัมมี่ แบบที่นิยมเล่นในเมืองไทยนั้น เป็นไพ่รัมมี่ แบบที่เรียกว่า "ดัมมี่" (Dummy Rummy)
               ตามลิ้งค์นี้ ครับ....

1.ตอบท่าน อ.ลือ ครับ...ข้อมูลของ อ.ลือ ถูกต้องแล้วครับ ปกติผมก็เรียก "ดัมมี่" เหมือนกันครับ แต่เผอิญผมเข้าใจว่าภาษกลางเขาเรียก "รัมมี่" น่ะครับ เลยอยากให้เป็นสากลกับเขาบ้าง ทั้งๆที่ถูกอยู่แล้ว  ปัจจุบันผมเลิกหมดแล้วครับ ใครมาชวนให้ครบขาก็ไม่เอา ได้ไม่คุ้มค่าซื้อยาแก้ปวดหลัง
      2.ตอบท่านเหมยขาบครับ...ปกติถ้าว่างๆวันเสาร์,อาทิตย์ช่วงเช้าถึงเที่ยงมักจะเปิดฟังลูกทุ่งเน็ตเวอร์ค เหมือนกันครับ ชอบฟัง อ.แดน บุรีรัมย์ และคุณทิพวรรย์ พูดคุยเกี่ยวกับเรื่องราวในวงการลูกทุ่งในอดีตได้ความรู้ดีมากครับ  ผมเคยโพสต์ขอเพลงๆหนึ่งที่ชอบ แต่ผอิญ อ.แดน เปิดเพลงมาผิด และลืมฟังด้วย เพราะแกมัวเล่นเฟสบุ๊คเพลิน พอผมท้วงติงไป แกก็หัวเราะขอโทษเรา ก็สนุกดีครับ
      ขอบคุณทั้งสองท่านครับที่คอมเม้นท์มาแชร์กัน   จริงๆ ผมอยากตอบทั้งสองท่านตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ พอดีโดนสแปมหมดโควต้า   ต้องรอทูมอโร่เหมือนเคย  :69

น้องนางบ้านนา:
ผมเองก็ตอบได้แค่3กระทู้ต่อวันเมือ่วานซืนเห็นแก้ไขทีหนึ่งเมื่อวานก็แก้กลับมาเป็น3กระทู้ตามเดิม...
....รายการลูกทุ่งเนตเวิร์ค...ส่วนใหญ่จะฟังรายการดึก...ของอาจารย์อำนวย สะอิ้งทอง+ถนอมจันทร์เกตุ+แดน บุรีรัมย์...
แต่เนื่องจากภาระบางอย่างไม่ได้ฟังนานแล้วครับ...
....เออถ้าจะซื้อกาแฟฟ้าใส...ก็ซื้อกับคุณยุวดี...เพราะเธอสวยดีครับ....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version