เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ตลุงบ้านนา - วัง เมืองสมุทร

<< < (3/5) > >>

ปธานิน:
 ผมก็หนุ่มตะลุง เหมือนกัน แต่ตำบลตะลุงนะครับ แดนกระท้อนหวาน ขอบคุณครับ

สมภพ:

--- อ้างจาก: ปธานิน ที่ พฤษภาคม 17, 2017, 02:33:08 PM --- ผมก็หนุ่มตะลุง เหมือนกัน แต่ตำบลตะลุงนะครับ แดนกระท้อนหวาน ขอบคุณครับ

--- End quote ---

อยู่ที่นี่เอง เมื่อก่อนผมไปแวะที่วัดยาง ณ รังสี บ่อยๆ มีคนรู้จักกันอยู่ข้างวัดนั่นแหละ

ปธานิน:
   บ้านผมอยู่หน้าวัดยาง แต่อยู่ฝั่งตรงข้ามกันครับ แต่มาตั้งร้านขายกระท้อนอยู่ใต้ถนนบายพาส สายลพบุรีบ่านแพรกครับ

สมภพ:

--- อ้างจาก: ปธานิน ที่ พฤษภาคม 18, 2017, 08:09:47 PM ---   บ้านผมอยู่หน้าวัดยาง แต่อยู่ฝั่งตรงข้ามกันครับ แต่มาตั้งร้านขายกระท้อนอยู่ใต้ถนนบายพาส สายลพบุรีบ่านแพรกครับ

--- End quote ---

ผมไปบ้านข้างวัดยาง ตั้งแต่ก่อน พ.ศ. 2535 จอดรถในวัดแล้วเดินไปนิดเดียว ตอนนี้ลูกน้องเก่า(แต่ว่าอายุมากกว่าผมเยอะ) ทั้งสองคนไม่อยู่แล้วทั้งคู่ครับ แต่กระท้อนลพบุรีนี่อร่อยจริง ตอนอยุ่อยุธยาลุงกรุเคยหิ้วมาฝากหลายหน อย่างชอบเลย

ลมโชย:
เพลงนี้พึ่งเคยฟังครั้งแรก แต่ชื่อนักร้องเคยเห็นแผ่นผ่านๆตราอยู่บ้าง
ไม่แน่ใจว่าตราแทน นครปฐมหรือไม่ ยังไงก็ขอบคุณที่นำมาฝากครับ  :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version