เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ตลุงบ้านนา - วัง เมืองสมุทร

<< < (4/5) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
ผมเข้ามาฟังเพลงนี้ 2-3 ครั้งแล้ว ด้วยความไพเราะของเพลง  แต่ยังไม่เคยแสดงความคิดเห็น วันนี้เห็นมีคนมาโพสต์อีก  ก็อดที่จะร่วมแสดงความคิดเห็นไม่ได้ครับว่า  เพลงนี้ไพเราะน่าฟังจริง  ถึงแม้จะไม่ทราบข้อมูลของนักร้องก็ตาม

สอนคา:
ฟังตัวอย่างเพลงแล้วเพราะมากครับ ขอเก็บด้วยครับ ขอบคุณครับ

บุญชม พรสัมฤทธิ์:
ต่อด้วย แนวตลุง ภาคใต้ ขอขอบคุณครับ

ลุงสุขใจปากช่อง:

--- อ้างจาก: สมภพ ที่ พฤษภาคม 11, 2017, 10:22:32 PM ---          ไม่เคยรู้จักหรือได้ยินชื่อของนักร้องท่านนี้มาก่อน แต่พอฟังแล้วเข้าท่าแฮะ แจกกันเลย

ตลุงบ้านนา - วัง เมืองสมุทร 

--- End quote ---
ก่อนอื่นเลยขอบคุณมากๆครับที่มีเพลงให้โหลด แต่คนเข้ามาบ้างก็ทันลิงค์บ้างก็พลาด แต่ลุงสมภพก็ใจดีแก้ไขให้อีก สุดยอดครับ

โต:

วัง เมืองสมุทร...ไม่รู้จักนักร้องท่านนี้ ลองหาข้อมูลก็ไม่เจอ ขอบคุณที่นำมาให้รู้จักครับพี่ :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version