สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

หนังไทยแท้ แต่โบราณ มาชมโปสเตอร์ปิดหนังไทยกันค่ะ

<< < (2/3) > >>

จารุ:
เขยบ้านนอก
คุณปู่ซู่ซ่า
แม่ดอกกระถิน
เพลงรักเพลงปืน
เสน่ห์นักร้อง
ที่รักจ๋า
โทน
รุ้งเพชร
เพชรตักหยก

จารุ:
บ้าบิ่นบินเดี่ยว

ชญาดา:
ขอบคุณทุกท่านที่สนใจ ภาพใบปิดหนังไทยสมัยก่อน ค่ะ บางภาพหาชมยากด้วยค่ะ คุณเหมยขาบ ได้ชมภาพที่ต้องการแล้ว ขอบคุณ คุณจารุด้วยค่ะ

น้องนางบ้านนา:
ขอบคุณภาพที่วางครับ.....ตะก่อนผมก็สิงอยู่เวปไทยฟิมล์ครับ....ข่าวคราวดาราเก่าๆและรูปต่างก็ไปเจอที่นั่นแหละ...แต่พักหลังไม่ได้เข้าไปนานแล้ว....

ลือ:
1. ผมชอบโปสเตอร์หนังสมัยก่อนมาก โดยเฉพาะที่ทางโรงหนังเอามายิงแปะตามฝาร้านตัดผมแถวบ้าน
  ระบุโรง วันฉายไว้เสร็จสรรพ...
     อยากได้แผ่น "งูเก็งกอง"...ลงทุนไปตัดผมร้านน้าเชียร เอ่ยปากขอ แต่แกขี้เหนียว....
 กว่าจะให้ได้ ผมต้องไปตัดผมถี่มากครับ....

2. ชอบฝีมือวาดของ "บรรหาร"ที่สุด รองมาก็ "เปี๊ยก โปสเตอร์"
       -ชอบที่มีตัวหนังสือชื่อเรื่องใหญ่ๆ เช่น "คนภูเขา" ครับ

-แต่ที่เห็นว่า สวยมากๆ คือเรื่อง "เงาะป่า"

(ขอบคุณเจ้าของภาพทุกภาพครับ)
   3. ชอบ"ไทยฟิล์ม ฟาวเดชั่น" เหมือนกันครับ....
        ทุกวันนี้ ก็ยังอ่านอยู่.....
      ชอบที่คุณเยาวเรศ นิสากร เข้ามาโพสต์ทักทายแฟนๆด้วยตัวเอง...
          ท่านพิมพ์คอมได้สบายๆ เพราะเคยเป็นครูสอนพิมพ์ดีดมาครับ....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version