สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

ขออนุญาตแนะนำตัวครับ.

<< < (2/3) > >>

สมภพ:
ใช้งานบอร์ดนี้ให้สนุกนะครับ หนึ่งทุ่มตรงทุกวัน เชิญเข้ามาสนทนากันที่หน้าบอร์ดพร้อมกับฟังเพลงเก่าที่ว่าหายากครับ มีให้ฟังวันละลูกครับ รวมหลายวันก็สองลูก  :09 :09

ภิรมย์:
  เข้าใจความรู้สึกคนที่ใช้คอมไม่ชำนาญแล้วต้องการสมัครสมาชิก
เว็บอะไรสักอย่าง ที่ลำบากที่สุดคงเป็นตอนที่ต้องมี อีเมล์ เป็นของ
ตัวเองนี่แหละ ต้องกรอกข้อมูลสารพัดอย่าง  คนที่ชำนาญก็ว่าง่าย
แต่สำหรับคนที่ไม่เป็น มันยากลำบากมาก
  ยินดีต้อนรับคุณหม่อง เข้าสู่บ้านเพลงไทยครับ
  หนุ่มใหญ่บ้านเรามีเยอะครับ ใหญ่กว่าคุณหม่องอีก  สาวใหญ่ก็มี
นะครับ น่ารักๆ ทั้งนั้น  ไม่เหงาแน่นอน
   หนึ่งทุ่ม..ทุกวัน พบกันที่นี่..

พรหมนิมิต:
       ยินดีต้อนรับครับคุณหม่อง เมืองอินทร์ อีกไม่นานปีท่านก็จะเป็นหนุ่มใหญ่แล้ว แต่ขอโทษครับ ผมล่วงหน้าท่านมาหลายปีแล้ว บ้านห้วยชัน อินทร์บุรี ห่างจากบ้านผม ตำบลพรหมนิมิต อำเภอตาคลี แค่ตะโกนเรียกกันก็ได้ยินแล้วละครับ ขอบคุณครับ.

หม่อง เมืองอินทร์:

ขอขอบคุณครับพี่สมภพ พี่ภิรมย์ พี่พรหมนิมิตรมากๆครับ รวมทั้งพี่ๆที่มาอ่านกระทู้แนะนำตัวของผมทุกท่านครับ เห็นชื่อ "บ้านเพลงไทย" ผมก็รู้สึกอยากร่วมกิจกรรมการอนุรักษ์เพลงไทย ที่พี่ๆทำกันอยู่แล้วครับ แต่โอกาสของผมยังน้อยอยู่ ซึ่งเกี่ยวกับการงานในหน้าที่รับผิดชอบที่ผมทำอยู่ครับ ตอนนี้ขอแค่ได้ฟังเพลงเก่าๆ ที่พี่ๆเปิดให้ฟังในตอนเย็นก็ต้องขอขอบคุณเป็นอย่างมากแล้วครับ..ขอบคุณอีกครั้งครับ.

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
สวัสดีครับคุณหนุ่ม เมืองอินทร์ ยินดีที่ได้รู้จักครับ และยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version